หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ช่วยแนะนำสกินแคร์เกี่ยวกับสิวอุดตันให้หน่อยคะ ตอบกลับไปยัง: ช่วยแนะนำสกินแคร์เกี่ยวกับสิวอุดตันให้หน่อยคะ

Maylada
Participant

อยู่ญี่ปุ่นเช่นกัน และมีสิวอุดตันเรื่อยๆค่ะ
ส่วนตัวไม่เคยใช้ BHA มาก่อน เลยไม่รู้ว่าหน้าเราจะตอบสนองกับมันยังไง เลยลองตัวเบาๆก่อนคือ La Roche Posay Duo+ ค่ะ พอผ่านก็ไปต่อตัวแรงขึ้นคือ caudalie แต่หน้าแห้งมากกกกกนะคะ ต้องบำรุงครีมตบท้ายหนักๆเลย (เราผิวผสม)
ตอนนี้ใช้ caudalie มาจะหมดขวดแล้ว สิวอุดตันน้อยลงมากจนแทบไม่มีแล้วค่ะ เหลือแต่ฝากรอยรักไว้เต็มหน้า ต้องหาวิธีดูแลต่อไป
ป.ล.เราสั่งซื้อจาก lookfantastic บ้าง cultbeauty บ้าง แต่ช่วงนี้คงต้องรอของนานหน่อยนะคะ