หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย แปลกไหมถ้าลงสกินแคร์ เช้า กลางวัน เย็น มีใครเป็นบ้างไหม ตอบกลับไปยัง: แปลกไหมถ้าลงสกินแคร์ เช้า กลางวัน เย็น มีใครเป็นบ้างไหม

Lana
Participant

ส่วนตัวเป็นคนหน้ามันค่ะ เลยพยายามจะไม่ลงสกินแคร์หลายชั้นจนเกินไป และเฉพาะเช้า-เย็นหลังจากการล้างหน้าเท่านั้น เพื่อเลี่ยงการอุดตัน
การล้างหน้าบ่อยทำให้ผิวสูญเสียความชุ่มชื้นได้ค่ะ
สิ่งเดียวที่จะลงซ้ำระหว่างวันคือครีมกันแดด
-ถ้าจะลงจริงๆ อาจมี mist หรือน้ำตบระหว่างวันเพื่อความสดชื่นและชุ่มชื่นผิวมากกว่าค่ะ
**คำถามสุดท้ายตอบไม่ได้จริงๆ ค่ะ อาจจะต้องรบกวนผู้เชี่ยวชาญ แต่ส่วนตัวรู้สึกว่าการลงสกินแคร์บ่อยๆ ไม่ได้ช่วยให้การทำงานของมันต่อเนื่องหรือนานขึ้นค่ะ ผิวก็ต้องมีการพักผ่อน การหายใจด้วย เหมือนเวลาชาร์จแบตโทรศัพท์ เราไม่ชาร์จมันทิ้งไว้ทั้งวัน ควรปล่อยให้แบตได้ปล่อยพลังไฟฟ้าด้วยตัวเอง เพื่อยืดอายุการใช้งานค่ะ