หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Vichy Liftactiv Peptide-C Anti-Ageing Ampoule กับ Vichy Liftactiv Vitamin C Brightening Skin Corrector เหลืองติดมือทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: Vichy Liftactiv Peptide-C Anti-Ageing Ampoule กับ Vichy Liftactiv Vitamin C Brightening Skin Corrector เหลืองติดมือทำไงดีค่ะ

Natacha
Participant

@Sornsawan ตัวที่ทำให้เหลืองคือตัวสองค่ะ มันคือ L Ascorbic น่าจะ 10% หรือยังไงนี่ละจำไม่ได้ล่ะ ไม่มีผสมวิตซีกลุ่มอื่นเลย ปกติ LAA ใช้แล้วมันจะเกิด Oxidation คือเหลืองเปลี่ยนสีแบบที่เห็นค่ะ