หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Vichy Liftactiv Peptide-C Anti-Ageing Ampoule กับ Vichy Liftactiv Vitamin C Brightening Skin Corrector เหลืองติดมือทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: Vichy Liftactiv Peptide-C Anti-Ageing Ampoule กับ Vichy Liftactiv Vitamin C Brightening Skin Corrector เหลืองติดมือทำไงดีค่ะ

Natacha
Participant

@Sornsawan เราคาดว่าตัวสองค่ะ มันเป็น L Ascorbic acid ล้วนๆไม่มีผสมวิตซีกลุ่มอื่นเลย
L Ascorbic เวลาเกิด Oxidation มันจะเหลืองมากๆ อย่างที่เราเมนท์บอกไว้ค่ะ