หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ใครใช้เซรั่มแต่ไม่ลงครีมมีไหมค่ะ ตอบกลับไปยัง: ใครใช้เซรั่มแต่ไม่ลงครีมมีไหมค่ะ

Qartunes
Participant

เราค่า เป็นคนแพ้ง่าย เลยหาครีมที่ไม่อุดตันหรือแพ้ยากมาก จนไม่ได้ใช้มา 3 ปีค่ะ ลงเซรั่มหลายตัวมาก จนเพิ่งมาเจอครีมที่ใช้แล้วไม่อุดไม่แพ้เมื่อเดือนก่อนค่ะ. ทำให้เข้าใจว่าผลของการใช้แค่เซรั่ม กับใช้ครีมด้วยคู่กันมันต่างมากนะคะ ถ้าหาครีมที่ใช้แล้วไม่แพ้ แนะนำให้ใช้คู่กันค่ะ คิดว่าต้องการการบำรุงที่ครบถ้วนผิวแข็งแรงยังไงก็ควรต้องใช้ครีมนะคะ ถ้ากลัวหนักหน้าทาตอนกลางคืนก็ยังดีค่ะ