หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวที่หลังทำไงดี ตอบกลับไปยัง: เป็นสิวที่หลังทำไงดี

Napassawun
Participant

เราว่าหาหมอก่อนค่ะ อยู่ดีๆสิวขึ้น มันต้องมีตัวกระตุ้น จัดการตัวกระตุ้นได้ก็หายเอง ใช้ยาเพื่อให้สิวหายเร็วขึ้นกับลดรอย แต่ถ้าหาตัวกระตุ้นไม่เจอก็ขึ้นใหม่ไปเรื่อยๆไม่จบ
เปลี่ยนสบู่ แชมพู ซักผ้า ปรับผ้านุ่ม ฯลฯ เปลี่ยนอาหาร เช็คให้หมด ทำบันทึกย้อนหลังดู เราเคยกินคีโต ผื่นขึ้นเต็มหลัง ขึ้นเหมือนสิวเลย แหกมาก หายเพราะอะไร เพราะเลิกกินค่ะ 55555