หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย แพ้น้ำประปา ผื่นขึ้น ทำไงดีค่ะ ตอบกลับไปยัง: แพ้น้ำประปา ผื่นขึ้น ทำไงดีค่ะ

Kalaya
Participant

ใช้น้ำกรองอาบน้ำ ล้างหน้า คือแบบประหยัดสุด ถ้าขี้เกียจซื้อตัวกรองฟักบัวเลยค่ะ มีแบบราคาย่อมเยาว์ ถึง แพงมาก ultrafine mist mirable ร้านpmahshopคือที่สุด 13,900บาทแหนะ ฝอยละเอียดมาก หน้าเนียนสะอาดเลยค่ะ วันที่ใช้กับไม่ใช้ รู้เลยค่ะ
และหน้าแพ้ ถ้าใจร้อน หาหมอโลด เลือกได้อยากได้steriodรึเปล่า ถ้าไม่รีบใช้พวกsoothing,anti irritation, เสริม ceramide ,TEWLที่ผิวค่ะ เดี่ยวก็หาย
หายไวๆน้า
สู้ๆค่ะ