หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย แต่งหน้ารับปริญญาใช้อะไรบ้าง ตอบกลับไปยัง: แต่งหน้ารับปริญญาใช้อะไรบ้าง

Saowarat
Participant

รองพื้นเอสเต้ค่ะ ยืนหนึ่ง แรกๆ จะแมทๆ แต่พอใช้ชีวิตไปสักพักจะฉ่ำขึ้นแต่โกลว สวยมากแต่ยังแน่น ปกปิดดี เซ็ตด้วยแป้งฝุ่นลอร่า อยากแน่นอีกทับด้วยแป้งผสมรองพื้นลอร่าตลับเหลี่ยมก็ได้ค่ะ แต่ใช้แปรงปัดๆ เอา อายแชโดวที่สีชัดๆ พวก too faced หรือ Tarte ก็ใช้ง่ายค่ะ ปัดแก้ม Nars ปากนี่ตามใจชอบเลยค่ะ ที่เคยใช้แล้วทนๆ คือ Burberry จิ้มจุ่ม เช็ดแทบไม่ออก แล้วสเปรย์ด้วย UD เลยค่ะ