หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ที่ดัดขนตาสำหรับคนขนตายาว ยี่ห้อไหนดีค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 31)
  • ผู้เขียน
    blankAemmii
    Participant

สวัสดีค่าช่วยชี้เป้า ที่ดัดขนตา สำหรับคนที่ขนตายาวแต่ตกพอหนีบขนตาแล้วแปปๆก็ตก มีตัวไหนที่หนีบแล้วอยู่นานบ้างคะ หรือมีทริคให้ขนตางอนนานๆสำหรับคนขนตาตกบ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🥰💖

blankLisa
    Participant

เราใช้ที่ดัดแบรนด์ญี่ปุ่นราคาย่อมเยา รู้สึกพอดีตาเรามาก แต่หลักๆเราว่าอยู่ที่มาสคาร่าด้วยค่ะ ถ้ายิ่งกันน้ำได้ดี ก็จะเด้งงอนทั้งวัน บางตัวบอกว่าเด้งชี้ฟ้าแต่ไม่กันน้ำ แปบเดียวขนตาก็ตกค่ะ🤣 ถ้าขนตายาวอยู่แล้วลองไปดัดขนตาก็ดีนะคะ ชีวิตง่าย ตาสวยฟรุ้งฟริ้ง☺️

blankAemmii
    Participant

@Lisa น่าจะแบรนด์เดียวกันตัวนั้นดัดดีค่ะ แต่แปปๆตกแล้วว🤣🤣🤣

blankLisa
    Participant

@Aemmii ลองมาสคาร่ากันน้ำดูค่ะ เราใช้ของเกาหลี เด้งแบบนี้ตั้งแต่เช้ายันเย็น🤣

169092381_1445969109068098_398629991898549003_n-2
    blankAemmii
    Participant

@Lisa ตัวไหนค้าที่ตัวเองใช้ เค้าก็เคยใช้ของเกาหลี เผื่ออันเดียวกันนน

blankLisa
    Participant

@Aemmii ขอใส่ตัวย่อแทนนะคะ😂 LL by R แท่งชมพูล้วร

blankGiriya
    Participant

เราใช้ที่ดัดของ shu ค่ะ เป็นคนขนตาสั้นและทิ่มลง เวลาดัดจะค่อยๆดัดเป็น 3 ช่วง ช่วงแรกโคนขนตาดัดแรงได้เลยค่ะ แล้วค่อยๆดัดตรงกลางไล่ปลาย เบาๆ ให้งอนตามใจก่อนละค่อยปัดมาสคาร่า เด้งดีมากคร่าาา แต่งตั้งแต่เช้า จนมืดยังเด้งอยู่เลยคร่า

blankAemmii
    Participant

@Giriya เคยใช้ของshuค่ะ ดีจริงๆงอนจริงไม่กินขนตาด้วยสงสัยต้องลองมาสคาร่ากันน้ำดีๆสักแท่งแล้วค่ะ

blankSidnyPiiaz
    Participant

แนะนำที่ดัดขนตาของ shu แล้วตามด้วยมาสคาร่ากันน้ำค่ะ

blankAemmii
    Participant

@SidnyPiiaz แนะนำมาสคาร่าได้มั้ยคะ

blankSidnyPiiaz
    Participant

@Aemmii heroine ค่า พวกรุ่นกันน้ำทั้งหลายเลยย

blankPathaimat
    Participant

dior ค่ะ ดีย์

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 31)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้