Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ผิวหน้าคล้ำเสียจากแดด ทำไงดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 14)
  • ผู้เขียน
    blankKulisara
    Participant

หน้าคล้ำเสียจากแดด มีรอยกระฝ้ากระ ดูแก่กว่าวัย รูขุมขนกว้าง ?
    มีผลิตภัณฑ์ตัวไหนแนะนำบ้างคะ
    ผิวผสมค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ????

blankBitoey
    Participant

เราเริ่มจากการมาร์กหน้า แล้วทาANR ออกบ้าน ทากันแดด+ใส่หมวกค่ะ หน้าดูสว่างขึ้น และก็ดูแห้งกร้านน้อยลง

Participant

@Bitoey ตอนนี้เริ่มทา ANR มา2อาทิตย์แล้ว แห้งกร้านน้อยลงมากๆค่ะ /ขอบคุณมากๆๆนะคะ

blankYao
    Participant

photoaging: หลบแดด, ทากันแดด, ผลิตภัณฑ์ที่ผสม Retinoic Acid
    ฝ้า กระ: หลบแดด+ทากันแดด+ใช้ผลิตภัณฑ์ที่ลดการสร้างเมลานินเช่น Niacinamide หรือ Arbutin , ไม่อาบน้ำอุ่น, ไม่โดนความร้อน, รับประทานสารสกัดจากเกรปซีด หรือ เปลือกสน
    แก่กว่าวัย: หลบแดด, นอน
    รูขุมขนกว้าง: นอน, ไม่เครียด

Participant

@Yao ขอบคุณมากๆๆค่ะ ??????

blankBunnada
    Participant

@Yao รบกวนสอบถามค่ะผลิตภัณฑ์ที่ลดการสร้างเมลานินนี่ใช่ไลน์ whitening รึเปล่าคะ พอจะแนะนำหน่อยได้ไม๊คะว่าตัวไหนใช้ดีเห็นผล ขอบคุณนะคะ

blankYao
    Participant

@Bunnada ใช่ค่ะ ลดการสร้างเมลานินก็คือ Whitening ส่วนตัวไหนดี ที่เราแนะนำไปก็คือตัวที่ผสม Niacinamide หรือ Arbutin
    แต่จะให้ระบุไปเลยว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน ได้ผลกับคุณ เราระบุไม่ได้ค่ะ คุณควรพิจารณาเนื้อผลิตภัณฑ์ตามสภาพผิวตนเองและงบค่ะ

blankOraya
    Participant

• ครีมกันแดด: ทาทุกวันทั้งหน้าและตัวค่ะ
    • แก้รู้ขุมขนกว้าง: แนะนำ Foreo มากค่ะ
    • เติมความชุ่มชื้นให้ผิว: ใช้ Hyarulonic acid / Ceramide / Squalane (ตัวใดตัวหนึ่ง) แนะนำให้เริ่มที่ Estée ANR Serum + Dr.Jart รุ่นสีฟ้าค่ะ
    • แก้ปัญหาเฉพาะจุด: เมื่อผิวหน้าชุ่มชื้นขึ้น จึงค่อยโฟกัสการแก้เรื่องรอยฝ้ากระค่ะ

blankRuby
    Participant

: ลง moisturizer เพื่อความชุ่มชื้น -> เราชอบ lamer moist ค่ะ
    : ลง whitenning เพื่อความกระจ่างใส และ serum ฟื้นฟูผิว -> เราใช้ Vichy กับ Lancome Advance Genifique
    : ลง กันแดดทุกวันค่ะ เพื่อปกป้องไม่ให้ผิวแห้งกร้าน
    : mask หน้าทุกวันก็ดีค่ะ หรือ แล้วแต่สะดวกนะคะ -> เราใช้ Eviden Night Recovery หรือ Estee ANR

blankRuby
    Participant

00

blankKylie
    Participant

แนะนำตามข้างต้นเลยค่ะ และลองหาพวก ampoules เน้น active ปังๆ เข้มข้นใช้ฟื้นผิว ตอนนี้เนตชอบ Vichy Liftactiv แบบ amp ส่วนผสมมาปังๆ กล่องละ 2 พันกว่า แต่ดีมากค่ะ

Participant

@Kylie ขอบพระคุณมากๆสำหรับคำแนะนำค่ะ / กำลังดูรีวิวตัวนี้อยู่เลยค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 14)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้