Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ผิวแห้งมาก ใช้ครีมอะไรดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 29)
  • ผู้เขียน
    blankAlia
    Participant

รบกวนแนะนำ ครีมบำรุงหน้าสำหรับคนผิวแห้งมากๆหน่อยค่ะ ใช้อะไรดีค่ะ และ แป้งพับยี่ห้อไหนดีสำหรับคนผิวแห้งที่ทาแล้วไม่เป็นคาบค่ะ รบกวนหร่อยค่ะ ใช้ครีมมาหลายยี่ห้อมากๆเลยค่ะ แต่ไม่ดีขึ้น แต่งหน้าไม่ติด

blankBonita
    Participant

skincare= เราใช้ipsa lotion 2+ipsa superior 4 สำหรับผิวแห้งมากทั้งคู่
    Makeup = Tatcha primer+ ไม่ลงรองพื้นค่ะหน้าแครกลงแค่แป้งผสมรองพื้นตลับดำcovermark veil lx ผ่องทั้งวันอยู่นะคะ

blankAlia
    Participant

@Bonita ขอบคุณค่ะ หน้านี้แต่งอะไรก็ไม่ติดเลยค่ะ เป็นคาบตลอดเลย เครียดหนักมากค่ะ

blankChana
    Participant

ถ้าผิวตัวแห้ง แนะนำตัวนี้นะคะ L’occitane almond oil ซึมลงผิวไว ไม่เหนอะเลยแม้แต่น้อย ผิวดูชุ่มๆสุขภาพดี มี่สำคัญกลิ่นหอมมากค่ะ

%e0%b8%81%e0%b8%94%e0%b8%ab%e0%b9%84
    blankAlia
    Participant

@Chana อันนี่ดูน่าใช้จังค่ะ เป็นตัวบำรุงหรอค่ะ

blankNatty
    Participant

ผิวหน้าใช่ไหมคะ

blankJaoying
    Participant

ลาแมร์ดีงามค่ะเรื่องชุ่มชื่นให้ 10/10 + เน้นชุ่มชื่นเป็นหลัก

blankAlia
    Participant

@Natty ใช้ค่ะ

blankAlia
    Participant

@Jaoying ขอบคุณค่ะ

Participant

@Alia แป้งลองดูของ covermark รุ่น Veil Moisture ดูค่ะ ตระกูลนี้สวยเนียนกริบ

blankAlia
    Participant

@Jaoying ขอบคุณค่ะ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ

Participant

@Alia ถ้าเป็นแป้งและลาแมร์ซื้อตามเคาน์เตอร์ covermark/LAMER ได้เลยค่ะ หรือ Central online ลาแมร์ถ้ามีใครหิ้วที่คิงพาวเวอร์ได้ จะได้ราคาถูกลงเยอะมากเลยค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 29)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้