Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย วิธีทำให้หน้าอกใหญ่ ไม่ศัลยกรรม

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 101)
  • ผู้เขียน
    blankAmelia
    Participant

? มาป้ายยา สาวๆเรื่องหน้าอกหน้าใจกันค่ะ ?
    แรกเริ่มตัวเราเอง #Clarins
    อยากหาตัวบำรุงให้หน้าอกกระชับเฉยๆ
    ไม่ได้คาดหวังว่าจะใหญ่อะไร แต่น้องคาแรงส์ ตัวนี้ได้ผลเกินคาดมากเลยค่ะ ??

เริ่มจาก ใช้ตัว bust beauty lotion : จะเป็นพระเอกหลักในการช่วยเรื่องเพิ่มเนื้อหน้าอกเราค่ะ

ตัวถัดไป Extra lift gel : ใช้ทาตอนเช้า เนื้อเจล
    กลิ่นหอมเหมือนตัวสครับเราบูเลยค่ะ ซึมง่าย
    กลางวันเหงื่อออกก็ไม่รู้สึกเหนอะหนะผิว
    น้องช่วยเรื่องยกกระชับ และทำให้ผิวอิ่มฟูเวลาสัมผัสแล้วรู้สึกแน่น กระชับค่ะ

ส่วนตัวสุดท้าย Firming lotion : ใช้ทาตอนกลางคืนค่ะ คุณสมบัติ เหมือนตัวเจล เสริมในการช่วยฟื้นฟู แต่ตัวนี้เป็นเนื้อโลชั่น ซึมง่ายเช่นกันค่ะ

ผลลัพธ์นะคะ
    – แรกเริ่ม เราใส่บรา 32 B ( ใส่เสื้อไซส์ xs )
    ใช้ตัว bust beauty lotion หมดไป 2 ขวดแล้วค่ะ ได้ไซส์ เป็นที่น่าพอใจแล้วเลยหยุดไป
    1 ขวด 50ml. ใช้ได้ประมาณ 2 เดือนนะคะ

ตอนนี้ ขยับเป็น 34A แล้วค่ะ ต้องเปลี่ยนเสื้อยกตู้เลย ?? xs ใส่ไม่ได้แล้วค่ะ
    ต้องเปลี่ยนมาเป็นไซส์ S แทน

หลักๆ ตอนนี้ เราใช้
    ตัวgel ทาตอนเช้า
    ตัวโลชั่น ทาตอนกลางคืน ค่ะ
    เพื่อให้ คงรูปร่าง เพิ่มความยืดหยุ่นให้กับผิว

?ปล. สำคัญมาก เราจะทาโดยการนวดร่วมด้วย 1-2 นาทีนะคะ อันนี้ก็สำคัญไม่แพ้กันค่ะ ^^

หวังว่าโพสต์นี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆ นะคะ ที่กำลังสนใจอยากขยับไซส์ นิดหน่อย
    แต่กลัวการศัลยกรรม ???

110305829_826096454461817_6811348138133969530_n
    blankSirapan
    Participant

ต้องใช้ทั้ง3ตัวเรยหรอค่ะมีตัวไหนที่ควรลองเปนตัวแรกแร้วอกเริ่มขยายขึ้นค่ะ

blankAmelia
    Participant

@Sirapan ตัวนี้เพิ่มวอลุ่ม เนื้อหน้าอกค่ะ

zzzzzzzz
    blankSirapan
    Participant

@Amelia ขอบคุณค่ะ

blankWannakorn
    Participant

เจ้าของกระทู้เป็นคนที่มีเนื้อมีไขมันตรงนั้นเยอะเป็นทุนเดิมมใช่ไหมคะ พอกระชับไม่หย่อนคล้อยคงเลยปรับไซส์ยกทรงไม่ยาก

blankAmelia
    Participant

@Wannakorn ถ้าใส่บิกินี่ จะดูแบนเลยค่ะ เป็นคน ไม่มีเนินหน้าอก อาศัยเสื้อในที่มีทรง push up ด้านข้างนิดนึง ถ้าแบรนด์ etam จะใส่บรา no.2 ค่ะ

blankNulek
    Participant

32 กับ 34 คือขนาดรอบใต้อกรึเปล่าคะ

blankAmelia
    Participant

ตารางอันนี้น่าจะเข้าใจง่ายกว่า ไหมค่ะ

untitled-9
    blankNulek
    Participant

@Amelia อ๋อค่ะ เรานึกว่าหลักการวัดเหมือนวัดบราทั่วๆไป อันนี้ของ wacoal ค่ะ แต่เจ้าของโพสใช้ etam อ้างอิงตามที่ใส่น่าจะถูกต้องแล้วค่ะ

untitled-10
    blankAmelia
    Participant

@Nulek เราก็อธิบายไม่ค่อยถูกค่ะ ?
    ไม่เคยทราบเลยว่า คัพ A B C D บ้านเราที่พูดกันหมายถึงแบบไหน
    เห็นตารางตัวเองแล้วเข้าใจ เลยค่ะ ??

blankArada
    Participant

คัพเล็กลงรอบตัวใหญ่ขึ้นรึเปล่าคะ นนขึ้นมั้ยคะ

blankKarnrawee
    Participant

@Arada คิดเหมือนกันเลยค่ะ จขกท ลองเช็คหุ่นโดยรวมดูนะค้า เพราะปกติตัวอวบขึ้นรอบอกโดยรวมจะเพิ่มอยู่แล้ว แต่ถ้าจะดูว่าอึ๋มขึ้นมั้ยต้องดูผลต่างระหว่างรอบอกกับรอบใต้อกอีกทีนะคะ?

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 101)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้