Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย สีทาเล็บยี่ห้อไหนดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 14)
  • ผู้เขียน
    Sofia
    Participant

ขอนอกเรื่องskin care มาเรื่องเล็บหน่อยคะ อยากสอบถามสาวๆว่า มีสีทาเล็บยี่ห้อในดวงใจ มียี่ห้อไหนกันบ้างคะ ดียังไงมาเล่าสู่กันฟังนะคะ

blankItsaree
    Participant

เมื่อก่อนชอบยาทาเล็บของชาแนลมากกกกกก มันจะมีความกลอซซี่ที่ไม่เหมือนใครเลยจริงๆ คล้ายๆเล็บเจล แต่เดี๋ยวนี้ก็ไปทำเล็บเจลแล้วง่ะเลยไม่ได้ใช้ต่อค่ะ ?

blankReeny
    Participant

ysl ค่ะ รักแปรงเขามาก ทาทีเดียวได้ทั้งหน้าเล็บ ไม่แข็งไปไม่อ่อนไป สีชัด ลื่น ไม่เหนียว ติดทน ?

blankAnniFer
    Participant

ชาแนล กับ ดิออร์ ค่ะ ใช้ดีทั้งคู่ แล้วแต่ว่าคอลเลคชั่นไหนสีถูกใจ

blankCholthida
    Participant

Dior ค่ะชอบแปรงทาเล็บเค้าทาง่ายดีค่ะ

blankKulisara
    Participant

@Cholthida ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

blankCholthida
    Participant

@Kulisara ประมาณ 900 กว่าค่ะ ถ้าเจอสีที่ชอบก็คุ้มเลยค่ะ ใช้ยาวๆ ถ้าสีพวกแฟชั่นจะดูยี่ห้ออื่นที่ราคาย่อมมาหน่อยค่ะ

blankKulisara
    Participant

@Cholthida ขอบคุณค่า ??

blankPloychompoo
    Participant

Chanel กับ dior ค่ะ สวย ทน

blankNamNing
    Participant

ถ้าเจอสีที่ชอบก็จะซื้อยี่ห้ออื่นบ้างแต่ปกติใช้ดิออร์กับชาแนลค่ะ ส่วนตัวชอบแปรงทาของดิออร์มากกว่าเพราะหน้ากว้างมุมมนทาง่ายและเรียบกว่าแปรงของชาแนลที่เล็กเรียว

blankWorakan
    Participant

@Worakan ใช้น้ำยาล้างเล็บแบบไหนคะ

blankNamNing
    Participant

@NamNing เมื่อก่อนเคยใช้ของแพงตามแบรนด์ยาทาเล็บค่ะแต่ปัจจุบันใช้ของBootsเพราะคุณภาพก็โอเคไม่เปลืองตังมากเกิน(ผิดกฎลบได้นะคะ)

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 14)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้