Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวที่หลัง ใช้อะไรดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 73 ผ่านทาง 84 (ของทั้งหมด 103)
  • ผู้เขียน
    Kate
    Participant

เคยเป็นสิวทั้งหน้าอก ทั้งหลัง เป็นถึงขนาดที่เพื่อนยังทักเวลาใส่เสื้อคอกว้าง หรือเห็นหลัง เลบไม่กล้า ใส่เสื้อเปิดหน้าเปิดหลังอยู่นาน เคยลองถูกลองผิดเอง ยังไงก็ไม่หาย กินทั้งยาแก้อักเสบ ใช้oxy cure พวกclinda m ทำยังไงก็ไม่หาย เลยตัดสินใจไปหาคุณหมอผิวหนัง คุณหมอให้งดอาหารที่หวาน ผลิตภัณฑ์ที่ทำจากนม แป้ง ของทอดของมัน แล้วให้ยามาทาน (ขออภัยค่ะจำชื่อยาไม่ได้ ทิ้งห่อไปแล้ว) กะใช้benzac แค่เดือนเดียวหายเกลี้ยงเลยค่ะ

Vivian
    Participant

@Kate หาคุนหมอที่ไหนคะ​ พอบอกได้ไหมคะ

Kate
    Participant

@Vivian หาคุณหมอที่แผนกผิวหนังโรงพยาบาลเซนหลุยส์ค่ะ ชื่อคุณหมอปาริชาติค่ะ ?

Sharon
    Participant

เราใช้มาได้เดือนกว่า คือมันดีขึ้นมากๆ ตอนแรกคือสิวผด สิวอักเสบขึ้นไม่มีที่ให้หายใจเลย ทั้งคันทั้งแสบ แต่ตอนนี่เหลือแค่รอยดำตรงจุดที่เป็นหนักๆเป็นซ้ำๆมาเป็นปีเท่านั้นเองค่ะ และก็ไม่คันไม่เจ็บไม่แสบแล้ว
    1.ฟอกหลังด้วยสบู่ deitanseki ซื้อได้ใน tauruha
    2.ฉีดเสปรย์หลังของ OxeCure
    3.ทาBioPiel Barrier lotion ซื้อได้ใน watson
    ปล.ลองเช็คปัจจัยอื่นๆด้วยนะค่ะ เช่น แพ้นมวัวไหม แชมพู/ครีมนวดไหม

ลืมอีก1อย่างค่ะ สำคัญมาก
    แพ้น้ำยาซักผ้า/น้ำยาปรับผ้านุ่มไหมค่ะ? เราเปลี่ยนน้ำยาซักผ้ามาใช้ของเด็ก ดีต่อหลังมากกก

Fiona
    Participant

ถ้าเป็นรอยดำแล้วขัดผิวผลัดเซลล์ผิว ดูนะคะ เราเป็นสิวที่หน้าอกทิ้งรอยดำไว้ช่วงนี้ขัดตลอด มันก็จางๆบ้าง เวลาสระผมเราเปลี่ยนจากเงยหน้าเป็นก้มหัวสระ สิวที่หลังที่กรอบหน้าหาย อาจจะแพ้ครีมนวดด้วย เราดีที่รู้สึกว่าเป็นเพราะครีมนวดผมเลยเปลี่ยน ที่หลังหายหมดแล้วรอยก็จางหมดแล้ว

Casey
    Participant

ส่วนตัวเคยเป็นสิวที่หลัง พอเปลี่ยนวิธีสระผมเป็นก้มหัวสระ หลังจากนั้นสิวก็ค่อยๆหายไปเลยค่ะ ตอนนี้ไม่มีสิวที่หลังเลย เว้นแต่วันไหนไม่อาบน้ำ ?

Christina
    Participant

@Casey เหมือนกันเลยค่ะ

Lena
    Participant

ลองใช้สบู๋เบนเนทค่ะ ดีจริงหลังเนียน สิวหลังยุบ

Harmony
    Participant

จะบอกว่า ชุดชั้นใน สายรัดๆ มีส่วนทำให้เป็นสิวด้วยนะคะ

Selena
    Participant

เราเคยเป็นค่ะเยอะมากๆๆมีแต่ไม่มีหัวนูนๆแดงๆพอเรากินยารักษาระดับฮอร์โมนหายไปเองเลยค่ะแบบไร้รอยเลยของเราเกิดจากฮอร์โมนค่ะตอนแรกก็นึกว่าแพ้ยาสระผมลองหาหมอก็ได้นะคะ

Carmen
    Participant

@Selena หมอที่ไหนหรอคะ?

Selena
    Participant

@Carmen แพทย์ผิวหนังโดยตรงเลยนะคะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 73 ผ่านทาง 84 (ของทั้งหมด 103)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้