Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย โทนเนอร์ Perricone MD แบ่งใส่ขวดได้ไหม

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
    Pontita
    Participant

มีใครแบ่งโทนเนอร์ perricone md ใส่ขวดหัวปั๊มแยกไหมคะ เรากะว่าจะทำแต่ไม่รู้ว่ามันจะมีผลต่อคุณภาพโทนเนอร์หรือเปล่า ตอนนี้มีขวดหัวปั๊มสีชาอยู่ เก็บไว้แต่ในห้องนอน ไม่โดนแสงแดดโดนตรงค่ะ

ส่วนสาเหตุที่อยากจะแบ่งขวดแยกคือ เราทำหกค่ะ 2รอบแล้ว ? ไอจังหวะที่จะหยิบสำลีมาเทใส่นี่แหละ มือชอบไปปัดหกตลอดเลย แล้วด้วยความที่ปากขวดมันใหญ่ หกทีก็นั่นแหละค่ะ นึกว่าเขื่อนแตกบนโต๊ะเครื่องแป้ง

117306144_182947850045376_4075268505733748196_n
    blankOranich
    Participant

เราว่าถ้าแบ่ง ก็แบ่งได้นะค่ะ เพราะเราก็แบ่งแต่จะแบ่งออกมาไม่เยอะค่ะ แล้วค่อยเทแบ่งใหม่ เนื่องจากเราคิดว่า บรรจุภัณฑ์ ต่างๆ จะผ่านการฆ่าเชื้อต่างๆมาแล้ว และขวดที่เหมาะสมต่อสภาพสินค้าทำให้สินค้าไม่เสื่อมสภาพหรือมีแบคทีเรียแปลกปลอม
    หากขวดที่เราเอามาแบ่ง ไม่มีการฆ่าเชื้อ หรือมีแบคทีเรีย หรือสิ่งแปลกปลอมอาจจะทำให้สะดวก แต่ผลเสียก็อาจจะตามมาได้

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้