Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ขอวิธีดูแลต้นคอ ของเพื่อนๆ กันหน่อยค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 15)
  • ผู้เขียน
    blankChalisa
    Participant

ช่วยแนะนำวิธีดูแลผิวต้นคอได้ไหมคะ
    ว่าแต่ละคนใช้อะไรทาบำรุง ทาแบบไหนให้ถูกวิธี
    ดูแลยังไงให้สีผิวสม่ำเสมอ ไม่มีขี้ไคล ดูขาวกระจ่างใสคะ เป็นคนมีปัญหากับต้นคอ มีริ้วรอย คอเป็นเส้น😂😂 ไม่รู้เพราะน้ำหนักขึ้นด้วยหรือเปล่า
    รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยจ้า 😍

blankPatchara
    Participant

ส่วนตัวบำรุงตัวเดียวกับครีมที่ใช้กับหน้าคะ ทีนี้รู้สึกว่าช้าไม่ทันใจ ก็เลยฉีดโบท็อคคะ รู้สึกว่าครีมที่ใช้ราคาค่อนข้างที่จะสูงใช้เเค่หน้าพอ เเฮร่

blankPeemai
    Participant

เราใช้ครีมกับเซรั่มที่ทาหน้าทาไปที่คอด้วยค่ะ

blankJubpiie
    Participant

มาส์กชีทมาส์กที่ต้นคอเลยค่ะ และบำรุงต้นคอเหมือนบำรุงหน้า นวดๆต้านแรงโน้มถ่วงค่ะ

blankLookNum
    Participant

ใช้ตัวเดียวกับหน้าค่ะ ปั้ม/ดูดเยอะๆทาหน้าเสร็จไล่ลงไปทาคอต่อ เราขี้เกียจทาหลายตัว ครีมบางตัวที่ใช้แล้วเฉยๆก็โละมาทาคอทาตัวแทน

blankKoii
    Participant

ใช้ Vit C ช่วยให้กระจ่างใสเลยจ้า และ ทากันแดดตามเยอะไป 2 ข้อนิ้วไปเลยจ้า

blankYuwadee
    Participant

โบก​VIT​cอีกเสึยงค่ะ​ ตอนนี้เราเห่อตัวนี้มาก5555​ ใช้แล้วหน้ากระจ่างใสขึ้นแบบชัดมาก​ รอยดำรอยแดงก็หาย​ผลพลอยได้อีกอย่างคือ​ผิวนุ่มขึ้น​ ตรงที่เคยแห้งๆกระด้างๆก็เนียนขึ้น​ด้วย​ เลิฟๆ

blankChalisa
    Participant

ขอบคุณทุกความเห็นเลยนะคะ ปกติทาแต่หน้า คอคือไม่ค่อยใส่ใจเลย จนตอนนี้เริ่มเห็นปัญหา เพิ่งจะมาหาวิธีแก้ไข
    🙏🏻🙏🏻

blankPraewta
    Participant

เราใช้ Body Toner ของเนียรเช็ดค่ะ ดีนะเราเลิฟมาก

blankKamolchanok
    Participant

@Praewta แบรนด์นี้ดี เราชอบครีมทาผิวของนางมาก

blankPraewta
    Participant

@Kamolchanok oil ก็ดีนะคะ เลิฟทุกอย่าง 😂😂😂😂😂

blankKamolchanok
    Participant

@Praewta ออยเรามีเยอะเต็มบ้านเดี๋ยวหมดแล้วจะลอง😆 ครีมกับโทนเนอร์เราใช้เก็บผิวแห้งๆของแฟนเราได้ดีมากกกกก ซื้อต่อ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 15)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้