Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ขอวิธีดูแลต้นคอ ของเพื่อนๆ กันหน่อยค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 15)
  • ผู้เขียน
    Siratda
    Participant

แนะนำให้สครับผิวต้นคอ บวกกับทาออยล์บำรุงเป็นประจำนะคะ ต้องดูแลเค้าหน่อย คอก็เป็นส่วนที่สำคัญเหมือนกันน🥺 แล้วก็อย่าลืมทาครีมกันแดดที่คอด้วยนะคะ💗

blankChalisa
    Participant

@Siratda
    ขอบคุณมากเลยค่า จะลองทำตามคำแนะนำนะคะ 💖

blankPadsachon
    Participant

ถ้าเป็นแบบนี้ เรียกว่า Acanthosis nigricans ควรปรึกษาแพทย์เพื่อหาสาเหตุ เพราะมักสัมพันธ์กับภาวะดื้ออินสุลิน/ น้ำหนักเกิน/โรคทางต่อมไร้ท่อบางอย่างค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 15)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้