Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย คุชชั่นสำหรับคนผิวโทนเหลือง ใช้ตัวไหนดีคะ

กำลังดู 3 ข้อความ - 25 ผ่านทาง 27 (ของทั้งหมด 27)
  • ผู้เขียน
    blankNattagan
    Participant

@Gressy ผิวเราก็ NC20 แต่พอมาใช้ chanel 20 ก็ไม่รอดค่ะ มีวิธีแนะนำไหมค่ะ

blankGressy
    Participant

@Nattagan ได้ใช้พวก Make Up Base ก่อนทาแป้งไหมคะ บางทีถ้า Base มันมีสี อย่างสีม่วง สีเหลือง สีเขียว (Base มีสีเพื่อปรับสีผิว) อาจจะทำให้สีจากแป้งมันเพี้ยนไปได้ คือบางทีถ้าขี้เกียจแต่งหน้าเราก็จะใช้แค่ Base สีเนื้อเพื่อปรับสีผิวนิดนึงก่อนทาแป้ง สีของแป้งก็ปกติค่ะ แต่ถ้าวันไหนมีหน้าหมองหรือมีรอยแดงแล้วเราใช้ Base สีอื่นอย่างสีเขียวหรือม่วงก่อนแล้วค่อยทาแป้ง วันนั้นเกิดเหตุทันทีค่ะ หน้าหมองเทาขึ้นมาเลย เราเลยคิดว่ามันอาจจะขึ้นกับสีของ Base หรือ Make up อื่นก่อนทาแป้งก็เป็นได้ค่ะ แต่อันนี้คือจากประสบการณ์ส่วนตัวของเราเองนะคะ

blankNattagan
    Participant

@Gressy ขอบคุณค่ะ จะลองปรับการลง base ใหม่ค่ะ💕

กำลังดู 3 ข้อความ - 25 ผ่านทาง 27 (ของทั้งหมด 27)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้