Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย ผิวไหม้แดด แสบ แก้ยังไง

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 20)
  • ผู้เขียน
    Kanoknart
    Participant

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ผิวไหม้จากแดดแดงไปหมด ควรใช้ครีมบำรุงตัวไหนดีคะ ตอนนี้ปวดแสบปวดร้อนมาก พองไปทั้งหลังเลยค่ะ แม้กระทั่งหนังศีรษะเราก็ลอกแสบจากแดดค่ะ เป็นครั้งแรกที่อยู่กลางแจ้งนานๆหลายชั่วโมง

blankSrisuda
    Participant

ของเรา ดำน้ำหลีเป๊ะมา ก้นไหม้เป็นรอยชุดว่ายน้ำ ทาthe concentrate ลาแมร์ แพงหน่อย แต่ช่วยหายแสบ หายเบิร์นดีมากก ไม่ลอกเลยค่ะ

blankRungrat
    Participant

ถ้าพึ่งโดนแดด ประคบเย็น แล้วโบก aloe vera gel ของยี่ห้ออะไรก็ได้ค่ะ

blankAnniFer
    Participant

เริ่มใช้ Aloe Vera Gel ค่ะ แนะนำตัวที่ไม่มีน้ำหอม แอลกอฮอล์
    แต่ถ้าปวดแสบปวดร้อน เริ่มทายาลดอาการอักเสบด่วนเลยนะคะ เช่น กลุ่มสเตียรอยด์ potency ต่ำ-กลาง
    อย่าปล่อยให้ผิวมีอาการอักเสบนานค่ะ

blankKulisara
    Participant

After sun gel สีเขียวของ Banana boat โบกเลยค่ะ

blankSomza
    Participant

น้ำตบแพลงตอนของ Biotherm ช่วยได้นะคะ ทาลงไปเลยค่ะ ปลอบประโลมผิวไหม้ได้ดีเลยค่ะ เราไปทะเลรอบที่แล้วก็ประมาณนี้ ทาตอนเย็น ตื่นเช้ามาแสบน้อยลงเยอะมากเลยค่ะ

blankJacob
    Participant

ผมขี่จักรยานทางไกล เวลาที่เป็นจะเป็นบริเวณคอด้านหลัง กับต้นแขน ผมจะใช้ Luxes Pure Serum Hyaluron Intense ครับ

blankNamfon
    Participant

เจลว่านหางจระเข้ค่ะของแบรนด์อะไรก็ได้

blankPeang
    Participant

โบก aloe vera ก่อนเลยค่ะ

blankPinky
    Participant

เราเคยโบกเซรั่มไบโอเธิร์มเลยค่ะ เพราะไม่มียาตอนนั้น แล้วรู้สึกดีขึ้นมาก Biotherm Elixir ค่ะ

blankBitoey
    Participant

ถ้าเพิ่งโดนขึ้นมาเลย
    ล้างด้วยนมสดค่ะ นมสดเย็นๆ
    แล้วล้างน้ำปล่าว ทาอโลเจล หรือบัวหิมะก็ได้ค่ะ
    แล้วหลังจากนั้น lamer concentrate เลยค่ะ ไม่ลอก ไม่ดำ ไม่คล้ำ หายแสบ

blankTidarat
    Participant

ขอแนะนำตัวนี้เลยค่า

169070988_10165159586675652_6764848729083852869_n
กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 20)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้