Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย มีใครใช้ Kiehl's Dark spot กับ Calendula Toner แล้วเกิดสิวอุดตันบ้างไหมค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 42)
  • ผู้เขียน
    blankTangmay
    Participant

มีใครใช้ Kiehl’s Dark spot แล้วอุดตันบ้างมั้ยคะ หนูใช้คู่กับ Calendula Toner มาเกือบ2อาทิตย์แล้วสิวอุดตันขึ้น ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะตัวไหน ทำไงดีคะ🥺

blankChani
    Participant

ใช้โทนเนอร์สิวขึ้นเหมือนกันค่ะ

Participant

@Chani ดีที่ซื้อขวดเล็กมา แต่เสียดายตัว Dark spotมากค่ะ ใช้ไปไม่ถึง5%เลย5555555

blankYaowalak
    Participant

เราใช้คีลส์ตัวนี้แล้วอุดตันเหมือนกันค่า

Participant

@Yaowalak เซ็งเลยค่ะ สงสัยต้องส่งต่อ😭

blankPimnara
    Participant

มีใคร สนใจส่งต่อไหมค่ะ อยากได้ ทั้งโทนเนอร์คีลและ ก็ เซรั่มคีลดาร์ก เลยค้า 😁😁

blankFangiyo
    Participant

หยุดใช้ก่อนเลยค่าทั้งตัว..ส่วนตัวพี่ชอบมากทั้ง2ตัวไม่มีอาการอุดตันใดๆเลยแบบนี้แสดงว่าอาจแพ้ก็ได้นะคะ..ลองเช็คดูว่าจากสกินแคร์ที่ใช้ประจำมีเปลี่ยนอะไรเพิ่มมาใหม่บ้างแล้วลองหยุดอ่ะจ้า

Participant

@Fangiyo ปกติหนูใช้น้ำตบเห็ดกับSKII ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ สิวไม่มี มีแต่รอยดำ-แดง เพิ่งมาลองใช้ Toner + Dark spot serum ของKiehl’s แล้วมาเห็นว่ามีสิวอุดตันขึ้นที่ตรงหน้าแก้ม แต่บริเวณอื่นไม่มีค่ะ 😭

blankFangiyo
    Participant

@Tangmay แสดงว่าแพ้หรือเกิดการระคายเคืองหยุดใช้ก่อนเลยจ้าพี่ว่าน้า

blankJessica
    Participant

Kiehl’s dark spot เราใช้แล้วสิวขึ้นค่า ทั้งอุดตันและอักเสบ 😥

Participant

@Jessica เสียดายมากเลยค่ะใช้ไปนิดเดียวเอง🥺 แต่จะใช้ต่อก็กลัวจะหนักกว่าเดิม

blankRuby
    Participant

ตัว Dark spot นี้มี Alcohol, Lavender oil และ Linalool ที่ก่อความระคายเคืองให้ผิวแพ้ง่ายได้ ส่วน Calendula มี Paraben อาจทำให้เป็นสิวได้เช่นกันค่ะ😁

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 42)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้