Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย รองพื้นสำหรับคนเหงื่อเยอะ เลือกใช้ตัวไหนดีค่ะ

กำลังดู 8 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 20 (ของทั้งหมด 20)
  • ผู้เขียน
    blankSilalai
    Participant

@Warakarn ปัญหา​ใหญ่​เลยค่ะคือ ต้องจะลงก็ยังมีเหงื่อ ?

blankPreechaya
    Participant

เหงื่อออกง่ายมากเหมือนกันค่า ตอนนี้ใช้ shiseido synchro skin self refreshing foundation อยู่ค่ะ ต้องมีพัดลมเล็กๆ ติดตัว เป่าๆ ให้หน้าเย็นๆหน่อยแล้วใช้ทิชชู่ซับเหงื่อออกค่ะ บางทีก็มีมือปาดบ้าง (?) รองพื้นไม่ไหลไม่กองค่ะ

Participant

@Preechaya นึกภาพหน้าตัวเองออกเลยค่ะ

blankTangmo
    Participant

วันนี้ลองใช้ิJSM longware ก็ดีน้า

blankJubpiie
    Participant

ถ้าเอาทนเหงื่อจริงๆ Estee Double Wear แล้วเบคด้วยแป้งฝุ่นคุมมันจัดๆ ทั้งหน้า ใช้แปรงปัดเศษส่วนเกินออก ตามด้วย Setting Spray อีกรอบ รอแห้ง แล้วจบด้วยแป้งบางๆอีกชั้น ทนทุกสิ่งบนโลกค่ะ แทบไม่หลุดไปไหนใดใด
    แต่ก่อนแต่งหน้าพยายามทำให้อุณหภูมิผิว cool down ลงก่อนนะค่ะ เพราะถ้าผิวร้อนเกิน คสอ.จะไม่เกาะหน้าค่ะ อาจจะแต่งหน้าทันทีหลังจากอาบน้ำเสร็จ แล้วค่อยทำอย่างอื่น เพื่อป้องกันผิวมีเหงื่อ หรือร้อน และ อาจต้องเปิดแอร์เย็นกว่าปกตินิดนึงในขณะที่จะแต่งหน้าค่ะ

Participant

@Jubpiie คือรอดทางเดียวค่ะพี่ที่เปิดแอร์​ คือลำบากมากๆๆค่ะ ขอบคุณ​มากๆๆนะคะ พอได้อ่านคือรู้ถึงปัญหา​เลยค่ะ ผิวร้อน อากาศ​ร้อน

blankJubpiie
    Participant

สำคัญมากเลยนะค่ะ เรื่องอุณหภูมิผิว ถ้าผิวร้อน แต่งยังไงก็ติดไม่ทนค่ะ แนะนำเปิดแอร์ตลอดการแต่งหน้าเลยค่ะ ก่อนแต่งหน้า อาจจะใช้มาส์คเย็นๆที่แช่ตู้เย็นไว้มาส์คก่อนแต่งหน้าสัก 10-15 นาที ช่วยได้มากค่ะ

Participant

@Jubpiie ขอบคุณ​มากๆๆค่ะเลย คือหลอนถึงขั้นไม่อยากแต่งหน้าเลยค่ะ ไม่มั่นใจ หงุดหงิด​ และไม่อยากทาครีมอะไรก่อนแต่งคือ หาสาเหตุ​ไม่ได้ ว่าเกี่ยวกับอะไรมีช่วงนึงปล่อยโทรมเลยค่ะ

กำลังดู 8 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 20 (ของทั้งหมด 20)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้