Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย สลายสิวอุดตัน ใช้อะไรดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 21)
  • ผู้เขียน
    blankChloe
    Participant

มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ
    เป็นคนผิวผสม-ผิวมัน อยากให้หน้าใสขึ้นเลยใช้
    biotherm life plankton clear essence
    biotherm aqua glow
    แต่มีพวกจุดด่างดำเลยไปตำ kiehl’s dark spot ตามรีวิวในกลุ่ม แล้วก็โทนเนอร์ kiehl’s toner แต่เป็นขนาดเล็กมาทดลองก่อน
    แต่ผลมันออกมาว่า มีเหมือนสิวผดๆเล็กๆขึ้น เหมือนเป็นอุดตันเล็กๆ จนบางเม็ดก็อักเสบขึ้นมา บริเวณแก้ม ขึ้นมาเรื่อยๆเลย เลยไม่รู้ว่า มันเกิดจากตัวไหน หรือว่าแพ้ตัวไหนรึเปล่า ตอนนี้เลยอยากจะหยุด แล้วต้องหาตัวที่รักษาอุดตันแทน มีใครเจอแบบนี่บ้างคะ ควรจะทำยังไงดี
    อยากจะไปกดที่อุดตันออก แต่กลัวหน้าอักเสบ แล้วต้องรักษายาวๆ อยากใช้ตัวที่ สลายๆที่สิวอุดตันอ่ะคะ แนะนำหน่อย

87353035_2809687892443405_4545358520647680000_n
    blankNicha
    Participant

ตัว biotherm aqua glows มีส่วนผสมของ dimenthicone เป็นอันดับ 3 ลองจาก aqua, glycerin ค่ะ ซึ่งอาจจะทำให้เกิดการอุดตันผิวหนังได้นะค่ะ ตัว clear essense มีการผลัดเซลล์ผิวอ่อนๆ ไม่น่าจะละลายสิ่งอุดตันได้ทันการเกิดสิวค่ะ
    ลองหาพวก 2%bha มาใช้นะค่ะ สำหรับการละลายสิ่งอุดตันในรูขุมขนและผลัดเซลล์ผิวสำหรับคนเป็นสิวค่ะ แนะนำผิวมันเป็น caudalie purifying toner ค่ะ
    ส่วนการกดสิวถ้ากดอย่างถูกวิธีก็ไม่ทำให้อักเสบมากค่ะ ทาพวกลดการอักเสบ ลดรอยแดงช่วยได้
    แต่ถ้าสิวอักเสบหนักมากแนะนำฉีดสิวเพื่อป้องกันการเกิดรอยดำ และหลุมสิวในอนาคตค่ะ

blankBenzy
    Participant

พักหน้าบ้างนะจ๊ะหนู

blankChloe
    Participant

@Benzy พักไม่ได้เลยจ๊ะ?

blankIsabella
    Participant

เราใช้โทนเนอร์คีลส์แล้วสิวอุดตันสิวผดหายค่ะดีขึ้น ต้องใช้เวลานะคะ ของเราประมาณเดือนนึง แต่ว่าถ้าเป็นสิวเราก็ไปกดค่ะ

blankLana
    Participant

@Isabella ไม่เคยนอกในคีลส์เลยค่ะ แนะนำของ caudalie ด้วยค่า

blankIsabella
    Participant

@Lana อยากลอง caudalie เหมือนกันค่าาา ไว้ต้องไปจัดดด?

blankChloe
    Participant

@Lana จะไปจัดด้วยค่ะ

blankPiper
    Participant

@Lana ซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

blankLana
    Participant

@Piper เรารับหิ้วนะคะ แต่ในไทยเราไม่แน่ใจค่า

blankPiper
    Participant

@Lana ขอแชทไปนะคะ

blankVivian
    Participant

ลักษณะคล้ายๆกันเลยค่ะเราหยุด biotherm แล้วใช้kielhอย่างเดียว หน้าดีขึ้นค่ะ สิวผด สิวอุดตันดีขึ้นค่ะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 21)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้