Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เครื่องสำอางค์ติดแมสทำยังไงไม่ให้เลอะดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 55)
  • ผู้เขียน
    blankKetkanok
    Participant

ใช้รองพื้นอะไรกับลิปสติกอะไรไม่ติดแมสคะ
    ชีวิตทำงานคือใส่แมส แต่พอลงมาเจอผู้ชายแล้วก็ถอดแมสแล้วรองพื้นมันหลุดน่ะค่ะแล้วมันโป๊ะ 55555
    เพราะเวลาเราหายใจในแมสแล้วมันจะเกิดความชื้นแล้วมันก็อบทำให้รองพื้นมันร่อนน่ะค่ะ
    ลิปสติกก็ติดแมสจนแกะออกมาแล้วนึกว่าไอเป็นเลือด
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    เพิ่มเติม ผิวไม่มีรอยไม่มีปัญหาค่ะ เรา เป็นคนหน้าโทรมง่ายค่ะ เลยชอบลงรองพื้นกันหน้าเปลี่ยนสีกับปัดแก้มและทาปากสีแดง5555555 แล้วก็ไม่ชอบให้ลมหรือสิ่งต่างๆมาสัมผัสหน้าตรงๆด้วย

blanknann
    Participant

ช่วงนี้ลงเเค่สกินเเคร์เเป้งฝุ่นเองค่ะ แต่งตาได้อยุ่ ไม่ปัดแก้ม ทาลิปทิน ใสๆเลย?

Participant

@nann เราชอบลงรองพื้นค่ะถึงไม่มีอะไรให้ปกปิดแต่เราไม่ชอบให้ใครมาสัมผัสหน้าเราโดยตรง555555555555
    แล้วหน้าโทรมง่าสด้วยค่ะรองพื้นมันจะช่วยไม่ให้หน้าดูโทรม ว่าจะกลับไปใช้ Estee long wear แต่มันก็หนาแล้วก็แห้งเกินไป

blankdaw
    Participant

สงสัยต้องใช้ Mask ญี่ปุ่น ที่โฆษณาว่าไม่เลอะเครื่องสำอางค์ควบคู่กันไปด้วยค่ะ

Participant

@daw ตัวไหนคะ

blankPrang
    Participant

ไม่น่ามีนะคะ รองพื้นไม่ติดแมส ลองทาเป็นกันแดด กับลงคอนซีลเลอร์เป็นจุดๆ แทนการลงรองพื้นน่าจะช่วยได้นะคะ บางทีหน้าเราไม่โทรมหรอกค่ะ เราอาจจะแค่ติดภาพตอนหน้าเราทารองพื้น ?

Participant

@Prang ไม่รู้ว่าคอนซิลเลอร์จะออกไปกลบตรงไหนอ่ะค่ะ555555
    ใช่อาจจะเป็นภาพที่ติดว่าเราทารองพื้น
    ว่าจะกลับไปใช้ Estee ค่ะ

blankPratthana
    Participant

เราหาแมสที่ไม่ติดเครื่องสำอางแทนค่ะ 5555

Participant

@Pratthana จริงด้วยค่ะ

blankArada
    Participant

เอาจริงเราใช้รองพื้นดรักสโตนะคะเพราะทาน้อย แต่ใช้แป้งป้าลอล่า มันก็ไม่ติดแมสนะ หรือเพราะเราทาน้อยก็ไม่รุ้ ส่วนลิป ถ้าใส่เเมสเราทาเเค่ลิปมันกันทินอะ

Participant

@Arada นี่ใช้แป้งลอร่าตฃัลกลมอยู่ฮะ โออยู่

blankArada
    Participant

@Ketkanok เราใช้แป้งฝุ่น เราทารองพื้นเเค่ใต้ตามุมปาก มุมจมูก น้อยมาก ส่วนอื่นๆปล่อยเป็นภาระสายตาคนมองไป 5555

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 55)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้