Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เดย์ครีมยี่ห้อไหนดี

กำลังดู 7 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 19 (ของทั้งหมด 19)
  • ผู้เขียน
    Chanya
    Participant

จะแนะนำเฉพาะ Day Cream ที่เคยใช้แล้วชอบหรือเห็นผลนะคะ ส่วนใหญ่จะมีแต่ sk-ii เพราะเราเป็นสาวกค่ะ ?
    1. Fresh Lotus Face Cream เคยใช้ตอนเป็นสูตรเก่า เห็นว่าตอนนี้เปลี่ยนสูตรแล้ว แต่เรื่องเนื้อครีมน่าจะเหมือนเดิม ตัวนี้บางเบา ช่วยเรื่องกระจ่างใสนิดหน่อยแต่ไม่เห็นผลมาก แต่ชอบที่เนื้อเค้าบาง ซึมเร็ว แต่ยังทิ้งความชุ่มชื้นไว้บนหน้า (คือไม่ซึมหายไปเลย) ใช้หมดปุกแล้วไม่ไปต่อเพราะกลับมาซบอกลูกรักในข้อ 3 ค่ะ
    2. SK-II Cellumination Deep Surge เนื้อออกกึ่งเจลหน่อย ซึมเร็ว เคลมว่าช่วยเรื่องหน้าผ่องกระจ่างใส ชอบระดับนึง แต่ไม่ชอบที่สุดบรรดาครีม sk-ii
    3. SK-II R.N.A สูตรปกติ อันนี้ชอบมากที่สุด หน้าฟูมาก และทิ้งความชุ่มชื้นไว้บนหน้า เหมือนเคลือบๆ ไว้ แต่ไม่เหนอะหน้า เรียกได้ว่าเป็นลูกรัก คู่ชีวิต แต่น้องไม่เน้นเรื่องกระจ่างใสมาก ไปเน้นเรื่องริ้วรอย เลยอาจจะไม่ใช่ตัวที่ จขกท ตามหา แต่เป็นตัวที่เราชอบสุดใน sk-ii ค่ะ
    4. SK-II R.N.A สูตร Airy ตัวนี้เหมือนข้อ 3 เลย คือช่วยเรื่องริ้วรอย หน้าฟูเป็นหลัก แต่นางซึมเลย เหมือนไม่ได้ทา หน้าคนหน้ามันจัดๆ อาจจะชอบ แต่เราชอบสูตรปกติมากกว่า เพราะมันให้ความรู้สึกว่าเออชั้นทาไปแล้วนะ แต่บีเอคเ้าบอกว่าก็เหมือนๆ กันนั่นแหละ 555
    5. Fresh Vitamin Nectar Cream อันนี้ช่วยเรื่องหน้าใสจริง กลิ่นหอมส้มมาก ตัวนี้เห็นผลมากสำหรับเรานะ คือช่วงที่ใช้ แม่ทัก เพื่อนทัก ว่าผิวใสขึ้น ดูขาวขึ้นนะ ซึ่งเราเป็นคนผิวคล้ำ nc30-35 ด้วยเลยยิ่งเห็นชัด แต่เราไม่ชอบเนื้อครีมของตัวนี้ซะเลย รู้สึกมันหนักๆ ผิวยังไงไม่รู้ แต่ก็ใช้จนหมดกระปุก
    6. Dior Dream Skin ตัวนี้มันกึ่งๆ ไพรมเมอร์นะ แต่ตัวนี้เราชอบเพราะออกให้ฟินิชผิวที่ออกโกลว์ๆ ก่อนลงเมคอัพ แต่พอดีเป็นคนหน้ามัน รู้สึกใช้ในประเทศไทยจะยากซักหน่อย เราเลยพักตัวนี้ ไม่ช่วยในแง่ความขาวใสในระยะยาว แต่ทำให้ผิวดูผ่องขึ้นก่อนลงเมคอัพ
    7. Clinique Moisture Surge ตัวนี้ไม่ช่วยเรื่องความขาวใดๆ แต่อิ่มน้ำมากกกกก รู้สึกแต่งหน้าติดทนมาก แต่เรารู้สึกตัวนี้ไม่ค่อยช่วยเรื่องอื่นใดนอกจากเติมน้ำ น้องก็เลยไม่ได้ไปต่อ
    ปกติสกินแคร์ช่วงเช้าเราจะเน้นผิวชุ่มชื้น เติมน้ำหรือความชุ่มชื้นให้ผิวเป็นหลัก เพราะมันจะทำให้แต่งหน้าติดทน ไม่หมองระหว่างวัน ถ้ามีเวลาเราจะมาสก์หน้าก่อนด้วย หวังว่าจะไม่ยาวไปนะคะ ?

blankPhawini
    Participant

@Chanya ขอบคุณมากๆค่า ได้ประโยชน์มากๆเลย เดี๋ยวต้องลองศึกษาแต่ละตัวดูแล้วค่า

blankSilalai
    Participant

Skllซึมไวดีไม่เหนอะหน้ากับfresh black tea essenceต่อต้านมลพิษเหมาะกับช่วงนี้ดีค่ะ

Participant

@Silalai SKll ที่เป็นตัวน้ำตบใช่มั้ยคะ

Participant

@Phawini ใช่จ้า

Participant

@Silalai ขอบคุณมากค่าา

Participant

@Phawini น้ำตบthe history of whooก็ดีนะค่ะมีหลายสีหลายสูตรให้เลือกเลยจ้ะ ไม่เหนอะเนื้อสัมผัสคล้ายน้ำตบskllจ้า?

กำลังดู 7 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 19 (ของทั้งหมด 19)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้