Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย เป็นสิวอุดตันใช้ครีมอะไรดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 55)
  • ผู้เขียน
    Paveena
    Participant

รบกวนปรึกษาค่ะ มีสิวอุดตัน ใช้สกินแคร์หรือยาตัวไหนดีคะ ที่ทำให้แห้งหรือกดออกได้ง่ายขึ้น เอาแบบไม่ดันสิวออกมาอ่ะค่ะ

blankPhichamon
    Participant

สิวอุดตันต้องกดออกค่ะ ถึงจะหาย ถ้าไม่เชี่ยวชาญ ไปเข้าคลินิกให้คุณหมอกด ดีที่สุด ไม่ค่อยเป็นรอย
    ส่วนตัวเราใช้พวกออย นวดๆหน้า บางทีสิวอุดตันก็หลุดออกมาเองบ้าง แต่ก็ไม่หมด ไม่เหมือนให้หมอกดให้

blankWipavadee
    Participant

ผิดกฏลบได้
    https://youtu.be/69tYbyHn5II ช่องคนนี้อธิบายเข้าใจง่ายดีค่ะลองดูนะคะ

blankNulek
    Participant

เพิ่งกดสิวมาค่ะ ร้านกดบอกว่า พยายามให้หน้าชุ่มชื้นขึ้น พวก hydrate ต่างๆ สิวจะโผล่ออกมาจ้า ถ้าหน้าแห้ง มันกดไม่ออก ขนาดเค้าพ่นไอร้อนเปิดรูขุมขน มาร์กหน้า ให้แล้วก็เอาไม่ออกจ้า

blankNimon
    Participant

@Nulek จริงเลยค่ะ ปกติพอสิวปูดๆแดงๆ จะทาม้อยซ์ให้ฉ่ำๆแถวสิว มันจะโผล่หัวมา และสุกไวขึ้น

blankNulek
    Participant

@Nimon นี่ลองกลับมามาร์กหน้า เพิ่มความชุ่มชื้น กดออกเม็ดหนึ่งดีใจมากค่าาา 555 เม็ดที่เค้าบอกมันยังไม่ออกมา

blankThitivorada
    Participant

ลองดูค่ะ เราเพิ่งไปทรีทเม้นท์สิวที่คลินิคมาเมื่อวาน คุณหมอจ่ายbpมาให้ทาเพื่อละลายหัวสิว ครั้งต่อไปจะได้กดออกง่ายๆค่ะ

blankNunNy
    Participant

เมื่อก่อนเรากดออกค่ะ แต่ช่วงหลังมานี้ใช้ Foreo ตอนล้างหน้าบวกกับดูแลผิวดีขึ้นมาก สิวอุดตันเลยค่อย ๆ หลุดไปเอง

blankDonnapa
    Participant

เราใช้เบนเซกค่ะ เช็ดเครื่องสำอางออกแล้วแต้มทั่วหน้าเว้นตามซอกตาจมูกปาก ทาทิ้งไว้20-30นาที แล้วล้างหน้าอาบน้ำปกติ ทำให้กดออกง่ายขึ้น

blankWeerada
    Participant

ปกติใช้ benzac แล้วไปคลินิคไปกดอะค่ะ

blankKunlaya
    Participant

เบนเซก อีกเสียงค่า

blankPansa
    Participant

แบนแซคค่า ถ้าครั้งแรกแนะนำ2.5%ก่อนค่ะ แล้วค่อยเพิ่มเป็น 5 10 สิวอุดตันต้องกดค่ะ ถ้าไม่กดมันจะกินเนื้อเราไปเรื่อยๆ ส่วนตัวเรากดเองเลยค่ะ ตอนเห็นมันออกมาสะใจดี

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 55)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้