Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Kiehl's Cannabis Sativa Seed Oil Herbal Concentrate ดีไหม

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 16)
  • ผู้เขียน
    blankMin
    Participant

ขออนุญาติสอบถามนะคะ เคยมีใครใช้ cannabis sativa seed serum kiehl’s มั้ยคะ เห็นรีวิวที่ตปทดีมาก เห็นมีส่วนผสมกัญชา แล้วก็ลดการอักเสบ ลดรอยแดง ช่วยให้ผิวแข็งแรง เลยอยากมาถามคนไทยบ้าง ? ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

kiehls-cannabis-sativa-seed-oil-herbal-concentrate
    blankMai
    Participant

มีขายที่ไทยไหมคะ

blankNarumon
    Participant

@Mai ไม่มีค่ะ

blankMimolo
    Participant

เราผิวผสม มันช่วงทีโซน เป็นออยตัวที่เราใช้เป็นประจำ ไม่อยากเปลี่ยนเลย แต่ก็ทนกลิ่นนิดนึง และน้องชอบเลอะหมอน ตอนเป็นสิวชอบเอามาทาเพียวๆทั้งหน้า เวลาปกติเอามาทาเป็นตัวสุดท้ายแล้วเข้านอน เราว่า เราอวยตัวนี้มากแล้วแหละ ถ้าไปค้นกระทู้เก่าๆจะเจอ

blankPatchareeya
    Participant

ที่ไทยมีขายไหมคะ?

blankSaiparnz
    Participant

ใช้ค่ะ ดีมากค่ะ เราชอบมากกกก ลดแดงดีมากกกก ผิวเห่อๆ แสบๆ แดงๆ
    ทาน้ำมันตัวนี้ ดีขึ้นเลยค่ะ

blankWorawalunh
    Participant

ใช้ค่ะ โอเคเลยค่ะ ใครมีรอยแดงๆคือดีมาก ส่วนตัวใช้เวลาเป็นรอยแดงสิว จะเอาแต้มๆค่ะ
    หรือเวลารู้สึกผิวอักเสบ เป็นสิวผด เราก็เอามาทา ก็หายค่ะ
    แต่ส่วนตัวคิดว่าแอบอุดตันนะค่ะ เพราะตรงจมูกรู้สึกสิวเสี้ยนหัวออกมาเยอะขึ้น บีบง่ายขึ้น ใช้ไม่บ่อยก็ ok เลย เหมาะกับคนมีรอยแดง กลิ่นเหม็นๆหืนๆ
    ส่วนตัวชอบค่ะ ใช้มา 2 ขวดแล้วค่ะ
    //เป็นน้ำมันกัญชงครับผม ต่างประเทศฮิตสาร CBD มาพักใหญ่ๆจนเริ่มซาละค่ะ
    //ซื้อมาจากแคนาดาค่ะ

blankEvalyn
    Participant

@Worawalunh ไม่ควรใช้ตอนเป็นเป็นสิวใช่มั้ยคะ

blankWorawalunh
    Participant

@Evalyn ใช่ค่ะ ใช้ตอนเป็นรอยแดงดีกว่าค่ะ เช่นหลังกด

blankAnissa
    Participant

ดีมากที่เดียวค่ะ ปลอบประโลมได้ดี รอยสิวที่แดงๆที่เรามีบอนไปกดจนอักเสบ สงบลงและยุบจนเรียบในสองคืนค่ะ

blankEva
    Participant

ได้ sample มาลองครั้งแรกไม่โอเคกับกลิ่น หลังกดสิวทาออยตัวนี้เช้าดีขึ้นเลย ขวดเล็กแต่ใช้ได้เกือบอาทิตย์เลยคะ

blankMin
    Participant

ขอบคุณมากนะคะ กดสั่งไปเรียบร้อย ☺️☺️ ไว้มารีวิวนะคะ แต่ว่าอันนี้ที่ไทยไม่น่ามีขายนะคะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 12 (ของทั้งหมด 16)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้