Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย L'occitane immortelle divine youth face oil ใช้ดีไหม

กำลังดู 12 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 24 (ของทั้งหมด 31)
  • ผู้เขียน
    Netpreeya
    Participant

ตัวนี้ใช้ดีค่ะ เวลาใช้ต้องวอลล์นิดนะคะ จะซึมไวขึ้น

blankSaowalak
    Participant

ใช้ดีค่ะ ชอบกลิ่นนาง ซึมผิมเร็วค่ะ หน้าฟูๆ

blankSopita
    Participant

ใช้ดีค่ะ นี่ผิวผสมใช้แล้วไม่เหนอะหนะ ซึมไว กลิ่นดีมาก ผ่อนคลายค่ะ เอามาใช้ที่อากาศหนาวๆคือผิวไม่ลอกเปนขุยเลยค่ะ

blankPattamawan
    Participant

ใช้เป็นขั้นตอนไหนคะ ใช้ตอนเช้าได้ไหมคะ

blankJang
    Participant

+1 ชอบมากค่ะ เราผิวผสมค่อนแห้งนี่ยังเลิฟเลยค่ะ💕

blankKimber
    Participant

@Jang เนื้อผลิตภัณฑ์ซึมซาบไวไหมค่ะ ผิวเเห้งทาก่อนแต่งหน้าลงรองพื้นได้ไหมค่ะ รบกวนเมคอัพเครื่องสำอางรึป่าว?

blankJang
    Participant

@Kimber ส่วนตัวเราใช้เดี่ยวๆตอนกลางคืนนะคะ เราชอบหน้าฉ่ำๆก่อนนอน เท่าที่ทราบใช้ได้สองแบบนะคะ แบบเป็นพรีเซรั่มหรือลงหลังสกินแคร์ทุกอย่างแล้วค่ะ ถ้าตอนเช้าจะหยด1-2หยดผสมกับรองพื้น ก็จะได้อารมณ์ผิวโกลวๆค่ะ

blankSrisuda
    Participant

ผิวแห้งดีไหมไม่รู้แต่ผิวมันแบบเรา3ผ่านค่ะ ดีงามมาก

blankRuethairut
    Participant

@Srisuda เป็นสิวอุดตันบ้างไหมคะ เราก็ผิวมันรูขุมขนกว้าง ออยล์บางตัวเคยใช้แล้วอุดตันเยอะมากกกก

blankSrisuda
    Participant

@Ruethairut ไม่อุดตันค่ะ งงเหมือนกัน 😅

blankPasaya
    Participant

ดีกว่าออยขอ Guerlain ไหมค่ะ ***ส่วนตัวใช้ Guerlain แต่วอแวกับตัวนี้มาก 😍

blankAnniFer
    Participant

@Pasaya ตัวนี้ ใช้สามหยด ก็ทั่วหน้าแล้ว ซึมเร็วเข้าผิวกว่าGuerlain ค่ะ Guerlain เราใช้ หกหยด ถึงจะทั่วหน้า ซึมเข้าช้ากว่า แต่ผลที่ได้ขอดูระยะยาวก่อนนะคะ เพราะเพิ่งใช้ L’Occitaneได้สิบกว่าวัน แต่ที่บ้านทักว่าหน้าเรียบขึ้น

กำลังดู 12 ข้อความ - 13 ผ่านทาง 24 (ของทั้งหมด 31)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้