Skip to main content

หน้าแรก ฟอรั่ม ห้องสาวสวย Shu Uemura Ultime8 Cleansing Oil รีวิว กัน หน่อย จ้า

กำลังดู 12 ข้อความ - 37 ผ่านทาง 48 (ของทั้งหมด 53)
  • ผู้เขียน
    Ain
    Participant

ชอบสูตรนี้ค่ะ ไม่อุดตัน

blankMintar
    Participant

เราใช้สูตร Yuzu ค่าดีมากๆๆๆๆ ไม่แสบตา เคยนอกใจไปลองตัวอื่นสรุปวกกลับมา Shu เหมือนเดิม

blankRuttsuda
    Participant

ใช้มาตลอดเกือบสิบปีค่ะ ลองทุกสีแล้วชอบเรียงจากมากไปน้อยตามนี้
    น้ำตาล > เขียว > ชมพู > เหลือง > ม่วง
    แต่เดือนก่อนได้เทสเตอร์ oil ของชาแนลมา รู้สึกคลีนกว่า shu แฮะ

blankPpuky
    Participant

@Ruttsuda ใช้ตอนเช้าได้ไหมคะ

blankRuttsuda
    Participant

@Ppuky ควรใช้แค่นวดล้างเครื่องสำอางค่ะ ตัว oil ล้างได้หมดเลยนะ มาสคาร่า อายไลน์เนอร์ ลิป รองพื้น

blankPpuky
    Participant

@Ruttsuda ขอบคุณค่ะ

blankPimradapa
    Participant

Yuzu ค่าา หอมมากก นุ่มมากกก เราชอบออย shu ตรงที่เนื้อสัมผัสเค้าค่อนข้างหนาแต่ไม่หนืด ทำให้นวดได้ง่าย ละลายเมคอัพได้ดี ล้างน้ำเปล่าแล้วไม่เหลือคราบออยบนหน้า และไม่ทำให้ผิวแห้งเกินไปค่ะ 🥰 เราล้างโฟมต่อนะคะเพื่อความสบายใจ 😅

blankNaphatson
    Participant

@Pimradapa ล้างด้วยน้ำเปล่าแล้วใช้โฟมตามอีกไหมคะ

blankSiratda
    Participant

@Naphatson ส่วนตัวเราไม่ใช้โฟมตามค่ะ ชอบสัมผัมผิวนุ่มๆ 😂

blankNaphatson
    Participant

@Siratda ทาสกินแคร์ต่อได้เลยใช่ไหมคะ

blankPadsachon
    Participant

คงต้องซื้อ ไป กัดฟันซื้อกันค่ะ 😂

blankWanvisa
    Participant

มีท่านใดเคยใช้สีเขียวไหมคะ อยากรู้ว่าสีไหนเนื้อหนืดกว่ากันคะ

กำลังดู 12 ข้อความ - 37 ผ่านทาง 48 (ของทั้งหมด 53)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้